Câu lạc bộ “HỘI CHỨNG THẬN HƯ”-Nơi chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc trẻ
Ngày đăng: 28/02/2013
Lượt xem: 8341
Sáng ngày 27/2/2012 vừa qua, tại Hội Trường B Bệnh viện Nhi Đồng 2 đã tổ chức Câu lạc bộ “Hội chứng thận hư”.
![](http://ww.benhviennhi.org.vn///upload/images/T.Linh/HCTH.jpg)
Tại buổi nói chuyện,dưới sự trình bày của GS. Hodson (ĐH West Mead), BS Hoàng Thị Diễm Thúy (Trưởng khoa Thận Nội tiết) và BS Nguyễn Thị Thu Hậu (Trưởng khoa Dinh Dưỡng Bệnh viện Nhi Đồng 2) các phụ huynh đã có những thông tin cơ bản về Hội chứng Thận Hư, những dấu hiệu cần đưa trẻ đến khám, Chế độ ăn dành cho trẻ Hội Chứng Thận hư.
Đây là hoạt động thường niên do Đoàn BS của tổ chức CLAN và BS Khoa Thận Nội tiết Bệnh viện phối hợp tổ chức nhằm mang đến cho thân nhân bệnh nhân có những kiến thức mới và kinh nghiệm nhằm chăm sóc trẻ một cách tốt nhất.
Đăng bởi: Phòng Chỉ Đạo Tuyến
Các tin khác
Cần xác định giới tính sớm cho con 28/07/2024
Cảnh giác với viêm âm đạo kéo dài ở bé gái 17/07/2024
Chúc mừng tân lãnh đạo, lãnh đạo các khoa/phòng vừa nhận quyết định bổ nhiệm, tái bổ nhiệm 09/07/2024
Hội thảo Chuyên đề định kỳ tháng 7/2024 05/07/2024